Combination View Flat View Tree View
Threads [ Previous | Next ]
toggle
linh truongthe
setup liferay 6 Virtual Hosting with tomcat
December 5, 2012 5:40 PM
Answer

linh truongthe

Rank: New Member

Recent Posts

I try to setup virtual on liferay 6.0.5 and tomcat 6.

I don't found document for step by step setup for liferay 6.0.5 and tomcat 6.

So I followed this link: http://www.liferay.com/community/wiki/-/wiki/Main/High+Availability+Guide which is used for liferay 5 and tomcat 5. I try to make it work with liferay 6.0.5 and tomcat 6

When start tomcat this error occur:

org.springframework.jmx.export.UnableToRegisterMBeanException: Unable to register MBean [com.liferay.portal.dao.orm.hibernate.jmx.HibernateStatisticsService@1f28508] with key 'Hibernate:name=statistics'; nested exception is javax.management.InstanceAlreadyExistsException: Hibernate:name=statistics

Please help me.

Thanks
tri trong
RE: setup liferay 6 Virtual Hosting with tomcat
December 5, 2012 7:33 PM
Answer

tri trong

Recent Posts

Không hiểu ý bạn lắm, ý bạn muốn là gì ?
linh truongthe
December 5, 2012 7:43 PM
Answer

linh truongthe

Recent Posts

Chào Trí,

Mình đang tìm hiểu cách cluster sử dụng liferay 6.0.5 và tomcat 6.

Mình chưa tìm thấy tài liệu hướng dẫn chi tiết từng bước để thực hiện.

Nên mình đã dựa vào tài liệu dành cho liferay 5 và tomcat 5 theo link: http://www.liferay.com/community/wiki/-/wiki/Main/High+Availability+Guide.

Mình đang gặp vấn đề tại bước setup virtual host theo hướng dẫn ở link trên.

Cụ thể là sau khi làm theo các bước để thiết lập virtual host.

Khi start tomcat mình gặp lỗi:

org.springframework.jmx.export.UnableToRegisterMBeanException: Unable to register MBean [com.liferay.portal.dao.orm.hibernate.jmx.HibernateStatisticsService@1f28508] with key 'Hibernate:name=statistics'; nested exception is javax.management.InstanceAlreadyExistsException: Hibernate:name=statistics

Mình đã tìm hiểu thử trên internet về lỗi này: JVM vấn đề là tên của bean cần phải duy nhất trên mỗi JVM. Tuy nhiên mình chưa biết cách khắc phục lỗi này.

Nếu bạn có kinh nghiệm về cluster trong liferay 6 vui lòng giúp mình với.

Cảm ơn bạn nhiều.
tri trong
December 5, 2012 7:53 PM
Answer

tri trong

Recent Posts

Ah vậy là bạn muốn xây dựng hệ thống cluster. Mình cũng đã nghiên cứu về vấn đề này rồi, tuy nhiên nếu làm theo như wiki của Liferay mình chắc chắn là không được, hầu như những cái mình triển khai trên Liferay mà làm theo hướng dẫn của nó thì đuối luôn. Nên bây giờ mình đã xây dựng một hệ thống Cluster khác nhưng không sử dụng theo kiểu của Liferay. Bạn thấy mô hình Load Balancer như thế nào ?, mình sẽ LB cả session lẫn Web luôn.
linh truongthe
December 5, 2012 8:15 PM
Answer

linh truongthe

Recent Posts

Chào Trí,

HIện tại bên mình đã xây dựng một số website sử dụng liferay. Để tăng khả năng đáp ứng của hệ thống.
Bên mình muốn thực hiện load blacing, cluster trên lifray cho phép phục hồi cả session trên lifray khi một node gặp sự cố.

Theo như bạn nói thì: Bạn đã xây dựng một hệ thống Cluster khác nhưng không sử dụng theo kiểu của Liferay.
Bạn có thể chia sẻ mình cách thực hiện hoặc tài liệu được không.

Cảm ơn bạn rất nhiều.
tri trong
December 6, 2012 1:23 AM
Answer

tri trong

Recent Posts

Bên bạn đang sử dụng Web server nào ? Vì các web server đều có khả năng Load Balancer mà, còn giữ session khi 1 server die thì chuyện đó cũng đơn giản. Tomcat có chức năng replication session, cấu hình cũng đơn giản.
Minh se goi link ban sau
linh truongthe
December 6, 2012 1:26 AM
Answer

linh truongthe

Recent Posts

Chào bạn,

Bên mình sử dụng tomcat 6 và lifray 6.0.5.

Mong bạn giúp mình với.
tri trong
December 6, 2012 1:55 AM
Answer

tri trong

Recent Posts

Mô hình của mình thế này.
Xây dựng hệ thống Load Balancer trên server 1 (ta sử dụng web server Apache), ta cài đặt 2 server Liferay trên 2 server 2 và server 3.
Trên server 1 thực hiện Mod_jk đến 2 server 2 và 3, khi truy cập thì ta chỉ cần truy cập thông qua url trên server 1, nó sẽ tự động phân tải xuống 2 server Liferay.
Tiếp theo ta cần cấu hình Replication Session trên 2 server Liferay, để khi server 2 đi thì người dùng sẽ được chuyển qua server 3 mà không cần phải đăng nhập lại.
Tiếp theo đến Database, ta phải thực hiện Replication giữa 2 database của Liferay để dữ liệu luôn đồng bộ.
Đó là mô hình đơn giản nhất nhưng có thể áp dụng vào thực tế. Nó tương tự như của Liferay đã nêu nhưng cách thức thực hiện khác nhau.
Bạn có thể tham khảo các Link sau:
Load Balancer
Replication Session
Replication Master-Master Mysql server
tri trong
December 6, 2012 2:02 AM
Answer

tri trong

Recent Posts

Ban add nick minh di, nick tren liferay này nè, có gì trao đổi cho dễ. Nói trên forum này toàn bị khóa vì cho là spam @@
linh truongthe
December 11, 2012 6:39 PM
Answer

linh truongthe

Recent Posts

Chào bạn,

Cách đây vài ngày mình đã cấu hình cluster trên liferay tương tự như cách của bạn.

Hiện tại mình còn gặp vấn đề. User phải chọn remember me sau khi login thì khi một node bị chết, chuyển sang node khác user không cần đăng nhập lại.

Ngược lại, nếu user không chọn remember me thì user này vẫn phải login lại.

Bạn hướng dẫn mình chỗ này nhé.

Cảm ơn bạn nhiều.
Nguyen Dinh Chieu
December 22, 2014 6:05 PM
Answer

Nguyen Dinh Chieu

Recent Posts

Xin chào mọi người. Mình mới nghiên cứu về công nghệ liferay và tom cat. Mình có những vấn đề khó khăn muôn các anh chi hỗ trợ như sau:
- Mình muốn cài đặt hệ thống cổng thông tin điện tử trong đó một cổng chính và nhiệu cổng con (sub domain). Đồng thời ở cổng chính và cổng cong đều cài đặt trên một máy server. Vấn đề ở đây là mình thấy trong mỗi source đều có bộ chạy khởi đông bộ Tomcat startup.sh. Mình muốn cấu hình làm sao để chỉ startup.sh một bộ source mà chạy cả các source sub. Mình cũng xem qua cần xây dưng virtualhost nhưng mình thấy khó quá. Các bạn có cách gì giải quyết vấn đề này cho giảm tài nguyên và bộ nhớ ram của mình đc kg ah. Bản thân trong bộ Tomcat đã có sẵn apache nên không biết câu hình sao cho good nhất.
xin mọi người chỉ giáo. Rất cảm ơn mọi người.
Mail của mình. ndchieu.dla@gmail.com